(Thanhuytphcm.vn) - Tối 26/2, Đài Tiếng nói Nhân dân TPHCM (VOH) và Sở Y tế TPHCM tổ chức lễ Trao giải Thành tựu Y khoa Việt Nam lần thứ 4 – năm 2023.
Với sự tham gia đóng góp của 42 đơn vị y tế từ cả thành phố và các tỉnh lân cận, tổng cộng đã có 86 công trình tham gia vào cuộc thi. Qua vòng bình chọn khắt khe, 20 công trình xuất sắc nhất đã được lựa chọn để tiếp tục vào vòng chung kết.
Trong lễ trao giải, 12 thành tựu xuất sắc nhất đã được vinh danh, đi kèm với giải thưởng trị giá hơn 600 triệu đồng, cùng với cúp vinh danh và giấy chứng nhận. Đây không chỉ là sự ghi nhận công lao của các nhà khoa học y tế mà còn là niềm tự hào của cả xã hội về những đóng góp vô cùng quý báu của những người thầy thuốc.