(Thanhuytphcm.vn) - Trưa 26/7, trước khi Lễ truy điệu đồng chí Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng được tổ chức lúc 13 giờ 00 phút cùng ngày, Ủy viên Trung ương Đảng, Phó Bí thư Thành ủy, Chủ tịch UBND TPHCM Phan Văn Mãi cho biết, trong hai ngày 25 và 26/7, tại Hội trường Thống Nhất, TPHCM, Lễ tang đồng chí Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng đã có 3.821 đoàn đại biểu lãnh đạo Đảng, Nhà nước, các ban, bộ, ngành, đoàn thể, địa phương, đơn vị, các lực lượng vũ trang nhân dân, các đoàn ngoại giao, đại diện các tổ chức và bạn bè quốc tế, đồng bào, trong đó có 64 đoàn nước ngoài, với hơn 59.243 lượt người đến viếng đồng chí Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng.